Sáng 25-7, Thường trực Huyện ủy, HĐND, UBND, Uỷ ban MTTQ Việt Nam huyện Đồng Phú cùng cán bộ, chiễn sĩ, công chức, viên chức các cơ quan, ban, ngành, đoàn thể huyện; cán bộ và nhân dân thị trấn Tân Phú đã viếng nhà bia tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ huyện nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024).
Đồng Phú là cửa ngõ của tỉnh Bình Phước, tiếp giáp với tỉnh Bình Dương và có nhiều khu công nghiệp đang hoạt động. Thời gian qua, hoạt động của tội phạm ma tuý trên địa bàn huyện diễn biến phức tạp. Vì vậy, huyện Đồng Phú đã tập trung triển khai đồng bộ nhiều biện pháp nắm tình hình, kịp thời phân tích, đánh giá phương thức, thủ đoạn hoạt động… đấu tranh có hiệu quả với tội phạm ma túy.
Sáng 9-7, Nguyên Ủy viên Bộ Chính trị, Nguyên Phó Thủ tướng Thường trực Chính phủ Trương Hoà Bình dự Lễ khánh thành cầu suối Dên do UBND huyện Đồng Phú và UBND huyện Phú Riềng phối hợp với Câu lạc bộ Bất động sản TP.Hồ Chí Minh tổ chức. Cùng dự có Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Trần Tuyết Minh, lãnh đạo các sở, ban, ngành của tỉnh và 2 huyện Đồng Phú và Phú Riềng.
Nhân dịp kỷ niệm 77 ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), ngày 25/7, Công đoàn cơ sở Khối Đảng huyện Đồng Phú đã tổ chức đến thăm, tặng quà gia đình người có công với cách mạng tại 2 xã Tân Tiến và Tân Hòa.
Hội chữ thập đỏ huyện Đồng Phú phối hợp UBND xã Đồng Tâm, chùa Thanh Hương vừa tổ chức các hoạt động từ thiện, nhân đạo tại xã Đồng Tâm.
2 ngày nay, nhiều người dân ở huyện Đồng Phú tạm gác lại mọi công việc để theo dõi Lễ quốc tang Tổng bí thư Nguyễn Phú Trọng qua màn hình tivi, thể hiện lòng thành kính tiễn đưa Nhà lãnh đạo đặc biệt xuất sắc, người đảng viên cộng sản kiên trung, người đã dành trọn cuộc đời, tận tâm, tận lực, tận hiến cho đất nước, cho Đảng, cho Nhân dân. Tại hội trường UBND thị trấn, chiều 26-7, nhiều cán bộ và nhân dân của thị trấn cũng đã đến theo dõi lễ truy điệu và an táng Tổng bí thư Nguyễn Phú Trọng về với đất mẹ, với các bậc hiền nhân.
Đến ấp Thuận Bình, xã Thuận Lợi, huyện Đồng Phú hỏi ông Nguyễn Hữu Huân thì ai cũng biết. Bởi ông không chỉ là một người trưởng ấp gương mẫu, tận tụy với công việc, sâu sát với dân mà ông còn là người có nhiều đóng góp cho công tác an sinh xã hội ở địa phương.
Thực hiện chương trình công tác dân vận năm 2024, từ ngày 02 đến 17/06, Ban CHQS xã Tân Lập đã triển khai lực lượng hỗ trợ hàng chục ngày công di dời, công trình phụ, hỗ trợ các gia đình neo đơn xây dựng cổng nhà tường rào và mở rộng các tuyến đường liên ấp, liên tổ trên địa bàn.
THÔNG BÁO về việc lựa chon tổ chức thực hiện đấu giá quyền sử dụng đất
Chiều 4-7, Tòa án nhân dân huyện Đồng Phú đã đưa ra xét xử sơ thẩm, tuyên phạt 9 bị cáo tổng cộng 56 năm tù về các tội “Mua bán người dưới 16 tuổi”, “Mua bán người” và “Cưỡng đoạt tài sản”.