150 phần quà tặng cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại xã Đồng Tiến

Chủ nhật - 11/08/2024 17:00 66 0
Ngày 10/8, Chùa Pháp Huyền (xã Tân Lợi) phối hợp với Hội chữ thập đỏ huyện Đồng Phú, nhóm thiện nguyện Bếp Ấm (thành phố HCM) và các mạnh thường quân tổ chức chương trình “tiếp bước cho em đến trường” tại xã Đồng Tiến.

150 phần quà được tặng cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại xã Đồng Tiến

Chương trình đã trao tặng 150 phần quà, mỗi phần quà có trị giá 350.000 đồng bao gồm cặp sách, tập trắng, đồ dung học tập cho các em học sinh. Ngoài ra, các em còn được cắt tóc miễn phí bởi các thợ tóc chuyên nghiệp đến từ Baber Shop Vũ Long (Đồng Phú).

Tại chương trình các em còn được cắt tóc miễn phí

Lãnh đạo xã Đồng Tiến đã gửi lời cảm ơn đến Chùa Pháp Huyền, Nhóm Thiện nguyện Bếp Ấm và các mạnh thường quân đã đồng hành cùng với chính quyền địa phương tiếp bước cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn đến trường. Đây sẽ là nguồn động viên giúp gia đình học sinh giảm bớt chi phí đầu năm học mới 2024 - 2025, động viên các em tiếp tục ra sức thi đua học tập và rèn luyện.

Tác giả: Minh Hiền

Tổng số điểm của bài viết là: 1 trong 1 đánh giá

Xếp hạng: 1 - 1 phiếu bầu
Click để đánh giá bài viết

Ý kiến bạn đọc

Liên kết với ZaLo
Công báo thuộc UBNN Tỉnh
Tra cứu thủ tục hành chính
Lịch công tác của UBNN huyện
Quản lí văn bản
Thăm dò ý kiến

Theo bạn thông tin nội dung của website thế nào

Thống kê truy cập
  • Đang truy cập60
  • Hôm nay533
  • Tháng hiện tại147,934
  • Tổng lượt truy cập17,309,011
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây